Với các du học sinh Việt ở Grenoble, ông Du và bà Nga không khác gì người thân trong gia đình bởi họ luôn nhận được sự đùm bọc, giúp đỡ cả về tinh thần và vật chất từ cặp vợ chồng Việt kiều cao tuổi.
Mới đây, tại vùng ngoại ô cách trung tâm thành phố Moscow 70km về phía Bắc, các thành viên của Câu lạc bộ tình nguyện Vòng tay Việt Nga, Hội sinh viên Việt Nam tại Nga đã tổ chức chương trình Thăm ...
Với Lê Nam Thuận An, “gap year” không phải khoảng thời gian nghỉ ngơi hay chiều chuộng bản thân mà là bước dừng ở môi trường học tập trong sách vở để trải nghiệm thực tế, dẫn cô đi đúng hướng trong ...
Các hoạt động ý nghĩa của Câu lạc bộ đã lan tỏa tình yêu quê hương đất nước, biển đảo tới người Việt ở Hungary, củng cố niềm tin về bảo vệ vững chắc chủ quyền biển đảo, gắn bó với quê hương đất nước.
Sự kiện quy tụ 16 đoàn tham gia với gần 500 vận động viên đến từ các công ty sản xuất, kinh doanh cao su tại Campuchia, trong đó có hơn 50% vận động viên là lao động người Campuchia.
Với thành tích 4 lần vô địch, 2 lần giành huy chương bạc, một lần huy chương đồng, FC Sapa là đội bóng có có thành tích tốt nhất của Giải bóng đá giao hữu giữa các cộng đồng sắc tộc tại Cộng hòa Séc.
50 suất học bổng đã được trao cho các em học sinh có hoàn cảnh khó khăn, các em học sinh chăm ngoan, học giỏi Trường song ngữ Lào-Việt Nam Nguyễn Du nhân dịp kỷ niệm Ngày Quốc tế Thiếu nhi.
Hội sinh viên Việt Nam tại Nga cùng với sự hỗ trợ của Đại sứ quán Việt Nam, Quỹ Truyền thống và hữu nghị đã tổ chức thành công giải chạy bộ online trên toàn Nga mang tên Dấu chân Thanh niên ...
Giải bóng đá Thanh niên sinh viên Việt Nam tại Cộng hòa Séc được tổ chức nhằm tạo sân chơi cho cộng đồng đang sinh sống, học tập và làm việc tại CH Séc và các nước trong khu vực lân cận.
Các tăng ni Phật tử tỏ lòng thành kính và tri ân đối với công đức giáo hóa và độ sinh của Đức Thích Ca Mâu Ni Phật, cùng nguyện cầu hòa bình trên thế giới, quốc thái dân an, sức khỏe cho mọi người.